คุกกี้เมเปิล (Maple Cookies)
Monday, March 06, 2023ต๊ะเป็นคนชอบทำและกินคุกกี้นะคะ หลาย ๆ คนที่ตามอ่านกันมาน่าจะพอเดาออก 😀 แต่ที่ผ่าน ๆ มาคุกกี้ที่ชอบทำและชอบกินก็จะวน ๆ อยู่กับคุกกี้เนย แนวกรอบร่วน กรอบแน่น มาพึ่งเริ่มทำคุกกี้แบบมีไส้บ้างก็ระยะหลัง ๆ นี่เอง แต่ถ้าซื้อกินต๊ะก็มีซื้อคุกกี้แบบนิ่มบ้างนะคะ อาจจะไม่ได้บ่อยมาก เพราะที่ขายกันตามร้านในโตเกียวส่วนมากจะเป็นคุกกี้แบบกรอบ ถ้าอยากกินแบบนิ่มก็ต้องลองคุกกี้แบบกล่องตามซุเปอร์ หรือไปเจาะจงตามร้านคุกกี้ใหญ่ ๆ อย่าง Ben's Cookies ซึ่งพอได้กินไม่บ่อย ต๊ะก็ไม่กล้าที่จะลองทำเพราะกลัวเช็คสุกไม่เป็น 😅 แต่อนาคตไม่แน่นะคะ เพราะหลาย ๆ อย่างที่ทำอยู่ตอนนี้ เมื่อก่อนต๊ะก็ไม่เคยคิดว่าจะทำเหมือนกัน
คุกกี้เมเปิลสูตรนี้เป็นสูตรที่ทำง่ายนะคะ ส่วนผสมมีน้อย และแต่ละอย่างหาไม่ยากจนเกินไป สวนไส้บัตเตอร์ครีมเมเปิลหวานหอมนัวกำลังดี ไม่หวานจนเกินไป ไม่เลี่ยนติดปาก แนะนำสำหรับคนรักเมเปิลนะคะ ยิ่งถ้ามีที่กดคุกกี้รูปใบเมเปิล หรือใบไม้อย่างอื่น ทำออกมาแล้วน่ารักมากค่ะ จะทำเป็นของฝากหรือทำเป็นเมนูปาร์ตี้ก็ดีงามมาก ๆ ค่ะ
เอาล่ะค่ะตามมาดูสูตรคุกกี้เมเปิลที่ต๊ะทำกินกับซาดาโอะ และโคชิดีกว่า อร่อยน้า
ส่วนผสม
เนย 50 กรัม (ทิ้งไว้ที่อุณหภูมิห้อง หั่นเป็นชิ้นเล็ก ๆ)
แป้งสาลีอเนกประสงค์ 120 กรัม
ไข่ไก่ 5 กรัม
เมเปิลไซรัป 50 กรัม
ผงฟู 0.3 กรัม
เมเปิลครีม
ไข่ขาว 30 กรัม
น้ำตาลทรายป่น 30 กรัม
น้ำเปล่า 10 กรัม
เมเปิลไซรัป 35 กรัม
เนย 100 กรัม
วิธีทำ ![🍁](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t61/1.5/16/1f341.png)
![🍁](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t61/1.5/16/1f341.png)
คุกกี้
1. เอาส่วนผสมคุกกี้ทุกอย่างผสมรวมกันในเครื่องผสมอาหาร หรือจะใช้ Hand Mixer ก็ได้นะคะ พอส่วนผสมเข้ากันเป็นเนื้อเดียวกัน ปิดฟิล์มแช่เย็นประมาณ 30 นาที หรือ 1ชั่วโมง
2. โรยแป้งนวล คลึงส่วนผสมเป็นแผ่นหนา 3 มม. ใช้ที่กดคุกกี้รูปใบไม้กด (หรือจะใช้ที่กดแบบอื่นก็ตามสะดวกได้เลยค่ะ)
3. อบที่ 180 องศาเซลเซียส 10 นาที ปรับตามเตาที่บ้านได้เลยนะคะ
ครีมเมเปิล
1. ตีไข่ขาวจนตั้งยอดอ่อน
2. ตั้งหม้อใส่น้ำกับน้ำตาลลงไป รอจนส่วนผสมเดือดพล่าน (ใช้ไฟกลาง) อุณหภูมิ 118 องศาเซลเซียส
3. เทน้ำเชื่อมลงไปในส่วนผสมข้อ 1 พร้อมเปิดเครื่องผสมตลอดเวลา
4. ตีจนตั้งยอดแข็ง
5. ใส่เนย(อุณหภูมิห้อง) ลงในอ่างผสม ตีให้ขึ้นฟูเบา (ใช้ไม้พายก็ได้นะคะ ไม่ต้องตีนาน)
6. ใส่เมเปิลไซรัปลงไป
7.ใส่เมอร์แรงลงไป ผสมให้เข้ากัน ใส่ถุงบีบ บีบลงบนคุกกี้และเอาคุกกี้อีกชิ้นมาวางประกบกัน ![🍁](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t61/1.5/16/1f341.png)
![🍁](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t61/1.5/16/1f341.png)
2 comments
สั่งพิมพ์นี้จากร้านไหนคะ
ReplyDeleteร้านนี้นะคะ
ReplyDeletehttps://www.facebook.com/Nipponkitchenplus/